घरच्या घरी फेशियल कसे करावे 2022|gharchya ghari facial kase karave|

 घरच्या घरी फेशियल कसे करावे |gharchya ghari facial kase karave

कोरडा, निर्जीव, थकलेला चेहरा सुंदर आणि ग्लोइंग करण्यासाठी आपल्याला चांगल्या फेशियलची गरज आहे, जेणेकरून आपल्याला आराम मिळेल आणि चेहऱ्याची चमक परत येईल. प्रत्येक चेहऱ्यासाठी फेशियल आवश्यक असते हे आपणा सर्वांना माहीत आहेच, एका वयानंतर आपण वेळोवेळी फेशियल केले पाहिजे, जेणेकरून आपला चेहरा सुंदर राहील.

त्यात कोणताही विकार नसावा, नियमित फेशियल केल्याने वृद्धत्वाचा परिणाम आपल्या चेहऱ्यावर दिसून येत नाही. पण पार्लरमध्ये जाऊन नियमित फेशियल करणं आपल्याला खूप महागात पडतं आणि आपला वेळही वाया जातो. फेशियल चेहऱ्यावरील मृत त्वचा, धूळ आणि अतिरिक्त तेल काढून टाकते. यामुळे चेहऱ्यावरील रक्ताभिसरण वाढते आणि छिद्रे बंद होतात त्यामुळे धूळ चेहऱ्यावर बसत नाही.(Home page)

बर्‍याच वेळा असे होते की अचानक तुम्हाला पार्टीत किंवा कोणाच्या घरी जेवायला जावे लागते आणि तुम्हाला पार्लरमध्ये बुकिंग करायला वेळ नसतो आणि तिथे जाऊन फेशियल करून घेतो आणि 5 फेशियल करायला पुरेसा वेळ नसतो. स्टेप बाय स्टेप क्लीन्सर, स्क्रब, मसाजर, पॅक आणि टोनर वापरण्यास सक्षम. मग तुम्ही स्वतःला कसे चालवाल? अशा परिस्थितीत आम्ही तुम्हाला मदत करतो आणि घरी बसून फेशियल कसे करायचे ते सांगतो.(घरच्या घरी फेशियल कसे करावे |gharchya ghari facial kase karave)

घरच्या घरी फेशियल कसे करावे याचे साहित्य :

 • फेस पॅक – तुमच्या त्वचेनुसार तुमच्या आवडीचा फेस पॅक घ्या. तुम्ही बाजारात उपलब्ध असलेले फेस पॅक वापरू शकता किंवा ते तुम्ही घरीही बनवू शकता.
 • cleanser
 • फेस क्रीम/मॉइश्चरायझर
 • स्क्रब
 • गुलाब जल 
 • मध
 • कापूस
 • काकडीचा तुकडा किंवा tea बैग
 • गरम पाण्या मध्ये भिजवलेले टॉवेल
 • तुमच्या आवडीचे संगीत (जे सर्वात महत्वाचे आहे)

घरच्या घरी फेशियल कसे करावे |gharchya ghari facial kase karave

Reed Also : घरच्या घरी गोल्ड फेसिअल फेशियल कसे करावे?

 • सर्व प्रथम, आपल्या आवडीचे संगीत लावा, जेणेकरून आपण एक आरामदायक वातावरण तयार होईल.
 • आपले केस परत व्यवस्थित बांधा, जेणेकरून ते चेहऱ्यावर येणार नाहीत.
 • आता तुम्ही स्वतः DIY फेशियल घरबसल्या  करू शकता. यासाठी सर्वप्रथम कापसात क्लिंजर घ्या आणि त्यानं चेहरा स्वच्छ करा. यानंतर, टॉवेलने आपला चेहरा पुसून टाका, जेणेकरून चेहऱ्यावरील धूळ, माती आणि अतिरिक्त तेल निघून जाईल. आता तुमची बोटे तुमच्या चेहऱ्यावर सर्कुलेशन मोशनमध्ये हलवा. स्वच्छ कोरड्या कपड्याने चेहरा पुसून टाका, चेहऱ्यावर टॉवेल कधीही घासू नका, त्यामुळे सुरकुत्या पडतात. चेहरा हलक्या हाताने टॉवेलने स्वच्छ करावा.
 • आता १ चमचा मध घ्या आणि त्यात लिंबाचा रस घाला. आता हे मिश्रण चेहरा आणि मानेवर लावा. 2 मिनिटे तसेच राहू द्या आणि नंतर ओल्या टॉवेलने पुसून टाका. दरम्यान, तुमचा फेस पॅक तयार करा. ज्यामुळे तुमचा वेळ वाचेल.
 • आता चेहऱ्यावर स्क्रब लावा. जर तुमच्याकडे रेडिमेड स्क्रब नसेल तर तुम्ही घरी बनवू शकता. यासाठी फेस क्रीममध्ये १ चमचा मीठ आणि १ चमचा साखर मिसळा. तुमचा स्क्रब तयार आहे. तुमचा चेहरा आणि मान दोन्हीवर गोलाकार हालचालीत हात फिरवत स्क्रब तळापासून वर हलवा. आता तुमची हनुवटी वर करा आणि मानेच्या भागाला खालून मसाज करा. मान हा देखील चेहऱ्याचा एक महत्त्वाचा भाग आहे, चेहऱ्याइतकीच त्याची काळजी घ्या. आता ओल्या टॉवेलने चेहरा स्वच्छ करा.
 • आता मसाज क्रीम घ्या आणि सर्कुलर मोशनमध्ये चेहऱ्यावर लावा. चेहऱ्याच्या प्रत्येक भागाकडे लक्ष द्या. बहुतेक धूळ नाकात आणि त्याच्या आजूबाजूला जमते, या भागाला थोडा वेळ मालिश करा. कधी वर्तुळाकार गतीने तर कधी खालून वरपर्यंत मसाज करा. तुमच्या कपाळावर आणि कानाजवळच्या भागालाही मसाज करा. थोड्या काळासाठी अतिशय हलक्या हातांनी डोळ्यांना मसाज करा.
 • तुमच्या हाताच्या 2 बोटांनी V चिन्ह बनवा आणि आता बोटे चेहऱ्यावर हलवा. तुम्ही तुमच्या चेहऱ्यावर जास्त दबाव टाकत नाही याची खात्री करा. चेहरा कोरडा असेल तर गुलाबपाणी वापरा. हा मसाज 5-8 मिनिटांपेक्षा जास्त काळ करू नका.
 • आता फेस पॅकची वेळ आली आहे, तुम्ही तुमच्या त्वचेनुसार घरी किंवा बाजारात कुठेही फेस पॅक वापरू शकता. पॅक चेहऱ्यावर आणि मानेला चांगला लावा. तुम्हाला तळापासून वरच्या दिशेने पॅक देखील लावावा लागेल. आता डोळ्यात काकडीचे तुकडे ठेवा आणि आरामात बसा आणि संगीताचा आनंद घ्या. पॅक सुकल्यावर त्यावर गुलाबपाणी हलकेच लावा आणि गोलाकार हालचालीत मिनिटभर मसाज करा. आता पाण्याने चेहरा धुवा आणि मॉइश्चरायझर लावा.

Reed Also : वजन कमी करण्यासाठी घरगुती उपाय 2022

आता तुम्ही घरच्या घरी फेशियल कसे करावे  याच्या टिप्स वापरून कोणत्याही पार्टीला जाण्यासाठी तयार आहात . 10 मिनिटांत तुम्ही स्वतःला बदलू शकता आणि कोणत्याही .घरच्या घरी फेशियल कसे करावे (gharchya ghari facial kase karave)तुम्हाला लेख कसा वाटला, मला कळवा. मी तुमच्यासाठी असेच आणखी लेख लिहित राहीन. ज्याद्वारे तुम्ही एक सर्जनशील आणि हुशार महिला व्हाल. तुम्ही घरच्या घरी फेशियल कसे करावे (gharchya ghari facial kase karave)  हा लेख तुम्हाला कसा वाटलं हम्हाला कमेंट बॉक्स मध्ये कळवा .

Visit Also : Biographystyle.com

0 thoughts on “ घरच्या घरी फेशियल कसे करावे 2022|gharchya ghari facial kase karave|”

Leave a Comment