गोरे होण्यासाठी घरगुती उपाय 2022|gor honyasathi upay in marathi

गोरे होण्यासाठी घरगुती उपाय|चेहरा गोरा होण्यासाठी उपाय |gor honyasathi upay in marathi

गोरा रंग हे प्रत्येकाचे स्वप्न असते, पण हा रंग देवाने दिलेली देणगी आहे. तरीही, बरेच लोक त्यांच्या रंगावर समाधानी नाहीत, त्यामुळे काळजी करण्यासारखे काही नाही, आमच्याकडे असे नैसर्गिक मार्ग आहेत ज्याद्वारे तुम्ही तुमचा रंग पूर्वीपेक्षा चांगला बनवू शकता. बर्‍याच वेळा तुम्ही तुमचा रंग उजळण्यासाठी अनेक बाह्य क्रिम वापरता आणि त्यामुळे तुमच्या त्वचेला हानी पोहोचू शकते. परंतु जर तुम्ही नैसर्गिक पद्धती वापरत असाल तर ते तुमच्यासाठी आणि तुमच्या त्वचेसाठी उत्तम पर्याय असेल.

तुम्हाला माहित आहे का की सामान्यतः घरी उपलब्ध असलेल्या लिंबाचा रस तुमचा रंग स्वच्छ करण्यासाठी खूप उपयुक्त आहे. याशिवाय, उन्हापासून संरक्षणासारख्या काही सामान्य गोष्टींसाठी आठवड्यातून एकदा नैसर्गिक गोष्टींपासून बनवलेला फेस मास्क लावून तुम्ही तुमचा रंग वाढवू शकता.

तुमचा रंग वाढवण्यासाठी आम्ही तुम्हाला आणखी अनेक नैसर्गिक मार्ग सांगणार आहोत, ज्याचा वापर करून तुम्ही तुमचा रंग वाढवू शकता:

गोरे होण्यासाठी घरगुती उपाय|gor honyasathi upay in marathi

लिंबाचा रस वापरणे:

1)लिंबाचा रस नैसर्गिक ब्लीचप्रमाणे काम करतो, त्यामुळे तुमचा रंग उजळतो. लिंबाच्या रसामध्ये अल्फा हायड्रॉक्सी ऍसिड असते, ज्यामुळे तुमची त्वचा ब्लीच होते आणि ती चमकते. लिंबाच्या रसात मिसळलेल्या पाण्याने चेहरा धुवूनही तुम्ही तुमचा रंग वाढवू शकता.

2)कोणत्याही गोष्टीचा फायदा तेव्हाच होतो जेव्हा त्याचा योग्य वापर केला जातो. अन्यथा ते तुमच्या त्वचेला हानी पोहोचवू शकते. येथे आम्ही तुम्हाला तुमच्या त्वचेवर लिंबाचा रस वापरण्याचा योग्य मार्ग सांगत आहोत, जर तुम्ही अशा प्रकारे वापरल्यास तुम्हाला जास्त फायदा होईल आणि कोणतेही नुकसान होणार नाही.

3)प्रथम एका भांड्यात एका लिंबाचा रस काढा. आणि त्यात समान प्रमाणात पाणी घालून मिश्रण तयार करा. जर तुम्ही लिंबाच्या रसामध्ये पाणी मिसळले तर ते लावल्याने तुमच्या त्वचेवर जळजळ किंवा इतर कोणत्याही प्रकारची जळजळ होत नाही.

4)आता कापसाच्या साहाय्याने हे मिश्रण चेहरा, मान, मानेवर, हातावर आणि जिथे सुधारायचे असेल तिथे लावा.

5)आता ही पेस्ट तुमच्या त्वचेवर सुमारे 20 मिनिटे राहू द्या आणि नंतर कोमट पाण्याने धुवा. लक्षात ठेवा की हे मिश्रण जेव्हाही चेहऱ्यावर लावा तेव्हा बाहेर सूर्यप्रकाशात जाऊ नका. कारण ते तुमच्या त्वचेला शोभत नाही.

6)जेव्हा तुम्ही तुमच्या त्वचेवर लिंबाचा रस लावा तेव्हा ते धुतल्यानंतर तुमच्या त्वचेवर मॉइश्चरायझर वापरा, कारण लिंबाचा रस तुमची त्वचा कोरडी करतो.

लक्षात ठेवा ही प्रक्रिया आठवड्यातून फक्त तीन वेळा करा. हे शक्य आहे की आपण यापेक्षा जास्त वापरल्यास ते आपल्या त्वचेला हानी पोहोचवू शकते.

बटाट्या चा उपयोग कारणे 

गोरे होण्यासाठी घरगुती उपाय म्हणजे बटाटा ही प्रत्येक ऋतूत सहज उपलब्ध होणारी भाजी आहे, ती व्हिटॅमिन सीचा एक चांगला स्रोत आहे जो तुमच्या त्वचेसाठी फायदेशीर आहे. बटाट्याच्या अनुपस्थितीत, आपण टोमॅटो, काकडी इत्यादी व्हिटॅमिन सी चे इतर स्त्रोत वापरून देखील आपली त्वचा सुधारू शकता. तसे, तुम्हाला बाजारात व्हिटॅमिन सी असलेली अनेक क्रीम्स सहज मिळतील. तरीही या नैसर्गिक गोष्टींचा वापर केल्यास चांगले परिणाम मिळतील.

येथे आम्ही तुम्हाला बटाट्याचा वापर कसा करायचा ते सांगत आहोत, जेणेकरून तुम्हाला चांगले परिणाम मिळू शकतील.

 • प्रथम, बटाटे सोलून जाड चिप्समध्ये कापून घ्या.
 • आता या चिप्सचे तुकडे तुमच्या त्वचेवर घासून त्याचा रस तुम्हाला जिथे सुधारायचा असेल तिथे लावा.
 • बटाट्याचा हा रस पूर्णपणे सुकल्यावर कोमट पाण्याने धुवा.
 • हा बटाटा तुम्ही तुमच्या त्वचेवर रोज वापरू शकता आणि तुमची त्वचा चांगली बनवू शकता.

हळद वापरणे:

हळदीचा वापर अनेक शतकांपासून त्वचा उजळण्यासाठी केला जात आहे. अनेक लोक रंग वाढवण्यासाठी हळदीचा वापर करतात. त्यांनी दिलेल्या निकालांवरून हे सिद्ध होते की हळद त्वचेचा रंग खरोखर उजळ करते. भारतात, लग्नाच्या वेळी, हळदीचा वापर वधू आणि वरांचा रंग वाढवण्यासाठी केला जातो.

हळद कसे वापरावे जेणेकरून तुम्हाला चांगले परिणाम मिळतील:

 • सर्वप्रथम, ऑलिव्ह ऑइलमध्ये हळद मिसळून पेस्ट बनवा.
 • आता ही पेस्ट चेहऱ्यावर पातळ थराने लावा.
 • ही पेस्ट चेहऱ्यावर सुमारे 20 मिनिटे राहू द्या, नंतर कोमट पाण्याने धुवा. तुम्ही त्याचा सतत वापर केल्यास तुम्हाला चांगले परिणाम मिळतील.

कोरफड वापरणे:

उन्हाळ्याच्या दिवसात सूर्यप्रकाशात त्वचा जळते तेव्हा कोरफडीचा वापर करून ही समस्या दूर होते. याशिवाय, कोरफडचा वापर त्वचेचा वरचा पृष्ठभाग (डेड स्किन) स्वच्छ करण्यासाठी आणि त्वचेचा रंग सुधारण्यासाठी देखील केला जातो. जरी बाजारात अशी अनेक क्रीम उपलब्ध आहेत, ज्यामध्ये कोरफड मिसळली जाते, परंतु तरीही त्याचा थेट वापर अधिक फायदेशीर आहे.(गोरे होण्यासाठी घरगुती उपाय)

सर्वोत्तम परिणामांसाठी कोरफड कसे वापरावे:

 • जेव्हा तुम्हाला कोरफड वापरायची असेल तेव्हा मधोमध कापून घ्या जेणेकरून आतील जेल बाहेर येईल.
 • आता ते चेहऱ्यावर आणि इतर ठिकाणी लावा.
 • हे कोरफड लागू केल्यानंतर, ते सुमारे 20 मिनिटे राहू द्या जेणेकरून ते तुमच्या त्वचेद्वारे चांगले शोषले जाईल, नंतर तुम्हाला हवे असल्यास, तुम्ही ते कोमट पाण्याने धुवू शकता.
 • जर तुम्हाला हवे असेल तर तुम्ही हा कोरफड तुमच्या त्वचेवर दिवसभर सोडू शकता, यामुळे तुमच्या त्वचेला इजा होणार नाही.

नारळा चे पाणी वापरणे:

अशा अनेक नैसर्गिक पद्धती आहेत ज्यांच्यामागे कोणतेही वैज्ञानिक कारण नाही ज्याच्या वापराने त्वचेचा रंग उजळतो असे आपण म्हणू शकतो, परंतु तरीही अनेकांना त्याचा वापर केल्यावर सकारात्मक परिणाम मिळाले आहेत. त्याचप्रमाणे, नारळाच्या पाण्याचा वापर करून, बर्याच लोकांनी सांगितले आहे की त्याच्या वापरामुळे त्वचेचा रंग तर वाढतोच पण त्वचेला मुलायमपणा देखील येतो.(गोरे होण्यासाठी घरगुती उपाय)

नारळाचे पाणी कसे वापरावे जेणेकरून तुम्हाला चांगले परिणाम मिळतील:

 • जेव्हा तुम्हाला नारळाचे पाणी वापरायचे असेल तेव्हा तुम्ही बाजारातून नारळाच्या पाण्याची बाटली विकत घेऊ शकता किंवा तुम्हाला हवे असल्यास तुम्ही नारळातून काढलेले पाणी वापरू शकता.
 • हे नारळाचे पाणी कापसाच्या मदतीने चेहऱ्यावर आणि इतर ठिकाणी लावा.
 • 20 मिनिटे असेच राहू द्या आणि नंतर कोमट पाण्याने धुवा. आपण इच्छित असल्यास आपण दररोज वापरू शकता, ते आपल्याला चांगले परिणाम देईल

लिंबाचा रस आणि मध पेस्ट (मास्क) वापरून:

जसे आम्ही तुम्हाला आधीच सांगितले आहे की लिंबू नैसर्गिक ब्लीचचे काम करते. त्यामुळे ते त्वचेसाठी फायदेशीर आहे, त्यासोबतच जर तुम्ही मधाचा वापर केलात तर ते आणखी चांगले होईल कारण लिंबू तुमच्या त्वचेचा रंग वाढवतो, पण त्यामुळे तुमच्या त्वचेत थोडा कोरडेपणा येतो. ज्यासाठी मध मॉइश्चरायझर म्हणून काम करते आणि तुमची त्वचा चमकदार बनवते.

मध आणि लिंबाच्या रसाची पेस्ट बनवण्यासाठी लिंबाचा रस, मध आणि बार्लीचे पीठ मिसळा. नंतर ते चेहऱ्यावर लावा आणि 20 मिनिटे तसेच राहू द्या. नंतर कोमट पाण्याने स्वच्छ धुवा. तुम्हाला चांगले परिणाम मिळतील.

जर तुमची त्वचा कोरडी असेल तर तुम्ही लिंबाच्या रसाऐवजी काकडीचा रस देखील वापरू शकता.

पपई पेस्ट:

पपईमध्ये पपईन नावाचे एन्झाइम असते, जे त्वचेचा रंग सुधारण्यास मदत करते, याशिवाय पपई हे व्हिटॅमिन सीचा एक चांगला स्रोत आहे, जो त्वचेसाठी फायदेशीर आहे, त्यामुळे तुम्ही तुमच्या त्वचेच्या चांगल्यासाठी याचा वापर करू शकता.

पपई पेस्ट बनवण्याची पद्धत:

 • सर्वप्रथम लक्षात ठेवा, जेव्हाही तुम्हाला पपईची पेस्ट बनवायची असेल तेव्हा त्यासाठी नेहमी हिरवी पपई निवडा कारण ती तुमच्यासाठी अधिक फायदेशीर ठरेल.
 • आता या पपईचे छोटे तुकडे करून मिक्सरमध्ये बारीक करून घ्या.
 • आता ही तयार पेस्ट चेहऱ्यावर सुमारे 20 मिनिटे राहू द्या, नंतर कोमट पाण्याने धुवा, तुम्हाला चांगले परिणाम मिळतील.

दूध किंवा दही पेस्ट:

दूध आणि दही दोन्हीमध्ये अल्फा हायड्रॉक्सी ऍसिड असते ज्यामुळे तुमची त्वचा चमकते. पण जेव्हा तुम्ही तुमच्या पेस्टमध्ये दूध किंवा दही वापरता तेव्हा लक्षात ठेवा की त्यातून चरबी बाहेर पडत नाही. दूध किंवा दह्याची पेस्ट बनवण्यासाठी तुम्हाला जवाच्या पिठात फॅट असलेले दूध किंवा दही मिसळावे लागेल आणि नंतर तुम्ही ही पेस्ट चेहऱ्यावर लावू शकता आणि 20 मिनिटांनंतर कोमट पाण्याने धुवा, चांगले परिणाम मिळतील.

तुम्हाला हवे असल्यास तुम्ही कापसाच्या साहाय्याने दूध किंवा दही थेट चेहऱ्यावर लावू शकता आणि कोरडे झाल्यानंतर कोमट पाण्याने धुवून चांगले परिणाम मिळवू शकता.

बेसना चे लेप :

अनादी काळापासून असे म्हटले जाते की तुमची त्वचा सुधारण्यासाठी बेसन हे एक चांगले साधन आहे, म्हणूनच पूर्वी बरेच लोक आंघोळीसाठी साबणाऐवजी बेसनाचा वापर करत असत जेणेकरून त्यांची त्वचा चांगली राहते आणि त्यांचा रंगही चांगला राहतो. पण आज आपण फक्त चांगला साबण किंवा फेस वॉश वापरतो, पण आपल्याला हवे असल्यास बेसन लावून आपल्या त्वचेचा रंगही वाढू शकतो.

बेसनाची पेस्ट बनवण्यासाठी तुम्ही बेसनामध्ये फक्त पाणी घालून पेस्ट बनवू शकता आणि त्वचेवर लावू शकता. पण चांगल्या परिणामांसाठी, बरेच लोक त्यात हळद आणि लिंबाचा रस देखील घालतात आणि जर तुमची त्वचा कोरडी असेल तर तुम्ही त्यात एक चमचे मलई देखील घालू शकता. तुम्हाला ही पेस्ट तुमच्या त्वचेवर 20 मिनिटे किंवा ती कोरडी होईपर्यंत लावावी लागेल आणि कोमट पाण्याने धुतल्यानंतर तुम्हाला चांगले परिणाम मिळू शकतात.

Reed Also : पांढरे केस काळे करण्यासाठी घरगुती उपाय 2022

Note:

या सर्व गोष्टी तुम्ही सहज वापरू शकता, परंतु अशा अनेक गोष्टी आहेत ज्या तुम्हाला माहित असणे आवश्यक आहे. कारण तुम्ही त्यांचे पालन न केल्यास तुम्हाला त्रासाला सामोरे जावे लागू शकते. येथे आम्ही तुम्हाला अशाच काही गोष्टी सांगत आहोत.

 • जर तुमची त्वचा कोरडी असेल तर लिंबाचा रस लावताना काळजी घ्या किंवा लिंबाचा रस लावल्यानंतर लगेच मॉइश्चरायझर वापरा.
 • कदाचित हळद तुमच्या त्वचेला शोभत नाही, मग काळजी घ्या.
 • जेव्हाही तुम्ही तुमच्या चेहऱ्यावर हळद वापरता तेव्हा संसर्ग होण्याआधी ती ब्लीच करू नका.
 • जेव्हा तुम्ही हळद वापराल तेव्हा लगेच उन्हात जाऊ नका.

गोरे होण्यासाठी घरगुती उपाय आम्ही तुम्हाला  सांगितले आहेत. आम्ही दिलेले उपाय किती प्रभावी आहेत, आमच्याशी शेअर करा.

Tags :

गोरे होण्यासाठी घरगुती उपाय|चेहरा गोरा होण्यासाठी उपाय |gor honyasathi upay in marathi

Visit Also : Biographystyle.com

0 thoughts on “गोरे होण्यासाठी घरगुती उपाय 2022|gor honyasathi upay in marathi”

Leave a Comment